Jump to content
kokokoko

Tiếp tục duy trì freehd hay ko ?

Recommended Posts

Tình hình là vps của freehd sẽ hết hạn vào tháng 10, domain cũng sẽ hết hạn vào tháng 11

Vậy nên có nên tiếp tục duy trì freehd ko ? hiện tại db cũ do uploader phần lớn đều đã offline ko tiếp tục duy trì acc nên phần lớn mega và fshare đã die

Kinh phí để duy trì vps thì cũng rẻ tầm 1tr 1 năm, domain chắc cũng tầm đấy.

vẫn muốn duy trì vì kỉ niệm đẹp, đam mê & thanh xuân. 

chứ giờ mấy khi download link direct, chủ yếu kiếm fim cũ sưu tập, mà link die nhiều quá. 

nhớ trc còn thịnh thì 1 củ chắc đủ 1 tháng server =)) hồi đấy mình trâu vãi :)) . vps h mà chạy thời đấy chắc sập 1 nốt nhạc :))· , vừa đông vừa suốt ngày ddos

Ai cũng chọn duy trì thì mình xin ở bên đóng đi.

Tại đóng nó thật hơn, chứ giờ chọn duy trì mà không có thời gian dành cho nó thì cũng kẹt lắm... Hay chơi trò crypto vô được không, phát hành đồng tiền ảo nào đó rồi thành viên nào có tâm (mà trong lòng muốn có lợi nhuận luôn) thì tích cực hồi sinh nó , tới khi nó khoẻ mạnh lại nhiều người tham gia.... tới lúc đó cũng nhọc lắm đó. 

+1 tiếp đê anh Cò, giờ đi làm hết rồi có gì anh em donate, chứ bỏ phí quá

On 10/6/2021 at 11:56 PM, cuulonggiang said:

Tại đóng nó thật hơn, chứ giờ chọn duy trì mà không có thời gian dành cho nó thì cũng kẹt lắm... Hay chơi trò crypto vô được không, phát hành đồng tiền ảo nào đó rồi thành viên nào có tâm (mà trong lòng muốn có lợi nhuận luôn) thì tích cực hồi sinh nó , tới khi nó khoẻ mạnh lại nhiều người tham gia.... tới lúc đó cũng nhọc lắm đó. 

Nếu mà FHD làm như bạn nói thì đã ko còn là FHD, thậm chí còn ko tồn tại FHD như trước giờ :D

On 10/6/2021 at 11:56 PM, cuulonggiang said:

:)) phát hành token rồi how to sản sinh token. How to grow it up. 

đại loại thì nó phải có mục tiêu rõ ràng. Kế hoạch rồi white-paper các kiểu. Thì mới có ng dùng token của mình. Rồi là mới có nhà đầu tư nhảy vô. Chứ k thì phí để duy trì các nodes verify blocks trong hệ thống crypto đã đủ để phát ốm rồi (khéo còn ung thư lun ý chứ).
Kể cả là loại crypto nội bộ (ko thu hút đầu tư, không có thể giao dịch/ chuyển đổi với các hệ thống khác, và đương nhiên ko lợi nhuận) không online thì hardware cũng là vđe lớn rồi. 

tóm gọn lại là ý mình vẫn cứ là: còn đủ uploader làm content. Thì freehd vẫn có thể sống bt. Còn khi mà uploader yếu/ít. Thì có làm gì nó cũng phải đi luân hồi thôi

Tôi đề nghị duy trì để ai đó thích thì có chổ để ghé thăm.

Xin diễn đàn cho biết donate bằng cách nào?

18 hours ago, chatdobuon2005 said:

Tôi đề nghị duy trì để ai đó thích thì có chổ để ghé thăm.

Xin diễn đàn cho biết donate bằng cách nào?

Hiện anh em huy động donate, và đã gia hạn vps và domain rồi ạ.
Cảm ơn tấm lòng của bạn ạ.

Chúc bạn vui ạ.

Hi, sin trào các bợn ... :vuivl:

Bữa giờ bận tối mặt tối mày để kiếm ăn nên không có thời gian vô diễn đàn để trả lời, mấy bạn thông cảm vì ngoài chơi thì mình còn phải sống nữa ạ :4ko:

Mình đến với diễn đàn từ lúc là thằng nhóc con le ngoe , chân ướt chân ráo chưa biết tí gì gọi là võ công... nay sau hành trình tầm sư học đạo coi như là có chút thành tựu, được 2 phái hắc bạch yang hồ chấp nhận cho tồn tại. Thì mình nghĩ mình ổn áp 1 tí xíu,... bởi vậy mình xin phép được nêu 1 chút tầm nhìn vô cực infinity của mình ợ ...:cogio:

Chu kỳ thị trường mới đã bắt đầu rồi, ai không thay đổi thì ... CHẾT thôi ạ... cái này là tar nói tất cả mọi thứ chứ không chỉ riêng về diễn đàn này hay công việc của từng cá nhân bọn tụi mình.

Mấy bạn cũng thấy rồi, ai cũng có niềm tin vô công nghệ Blockchain sắp tới, mà cái này mình dốt... mình hông hiểu... nhưng mà mình muốn đầu tư :matrix1:... bởi vì mình không muốn diễn đàn của tụi mình chết. Cứ phải duy trì liên tục, rồi sẽ có uploader có tâm :no12: xuất hiện ạ, mình tin nhân tài hào kiệt đời nào cũng có hết ạ. 

Bởi vậy, từ giờ đến cái ngày tụi mình tìm được phương pháp Blockchain hoá cái diễn đàn của tụi mình một cách hợp lý ... để diễn đàn của tụi mình tồn tại mãi mãi bất diệt đó thì mình xin phép được trả 50% phí duy trì hàng năm cho diễn đàn được không ạ. Nếu mà mình làm việc giỏi hơn, mình kiếm được nhiều tiền hơn thì mình sẽ trả hết 100% luôn cũng được. Chỉ là giờ hơi mệt xíu :vailua:

Tại vì mình thấy đầu tư cho tâm hồn (tâm hồn bự là 1 phân khúc khác, hôm nào rãnh mình sẽ nói thêm sau) :boob: là cực kỳ quan trọng với giới trẻ Việt Nam ... mình không biết điều đó đúng hay sai ... mình cảm thấy mình cần phải làm thoy ạ :gach:

Có 1 cái điều quan trọng này mình cũng muốn cho các bợn biết là tuổi trẻ Việt Nam mình đi làm công khắp thế giới ... không phải ai cũng có điều kiện giải trí đâu. Duy trì diễn đàn mình thấy ít nhất họ cũng có được 1 cái điểm đến tải phim về xem offline trong những khi giải lao ngắn ngủi. Có người có tiền thì mới xài được 4g,5g,... người ít tiền thì chỉ có xài ké wifi (wifi cũng có wifi this wifi that - mắc dại lắm) thôi.

Mà cái dòng ít tiền thì siêng năng search Google lắm, kiểu gì cũng phải ra hết đó. Àh, đó là mình nói mình đó, không phải nói các bợn đâu :d2:

Mình nghĩ vậy thôi, giờ cứ ngồi quán uống ly cafe xem có thần đồng đất việt nào trỗi dậy trong tương lai vài năm sắp tới không ạ. Chứ thân là thành viên của diễn đàn, thấy được tương lai sắp tới, thấy nguyên 1 cái xu hướng phát triển tầm  ... liên hành tinh luôn thì mình không nỡ để cho 1 thằng ất ơ nào đó nhảy vô đây húp trọn nguyên chén canh đâu ợ :lol:

Mà mấy bợn thấy việc mình làm mà có tốt đó. Thì mai mốt có lỡ phát hành token, tokiec gì đó thì xin cho mình 1 chân xếp hàng get line được rồi, không dám xin gì hơn đâu. thank-you-very-much . Mềnh xin hết ạ

Tiền điện , tiền nước , tiền nhà lúc nào cũng tăng lên theo từng năm. Thí dụ như giờ tụi mình đầu tư sớm tí thì chi phí nghiên cứu sẽ thấp hơn so với việc đầu tư trễ :kiz:

Mà blockchain hoá cái diễn đàn khó quá thì làm NFT bán được không ? Mình thích cái emo :cuulong: của mình, có cách nào làm thành thiệt không . Để sắp tới mình có ảo tưởng sức mạnh quá , lỡ thống nhất 2 giới hắc bạch thì mốt ai giữ emo :cuulong: đại diện cho đại đế thân chinh <= đại loại vậy :cuaem:

Mà cái vấn đề bên trên mấy bợn có đồng ý không để mình xuống tiền luôn cho mấy bạn an tâm nghiên cứu không phải lo chuyện tiền bạc ruồi bu. Ơn ạ :4ko:

Còn Vietnamese dream của mình còn muốn thầu luôn hết nguyên cái bảng emo trên chatbox...đại loại như bỏ tiền mua quyền sở hữu trong 1 đoạn thời gian ngắn hạn vậy đó, rồi mốt coan nào muốn xài emo thì phải trả mình token.... Mơ thì mơ vậy, mà không biết có triển được hok :brick:

9 hours ago, cuulonggiang said:

Tiền điện , tiền nước , tiền nhà lúc nào cũng tăng lên theo từng năm. Thí dụ như giờ tụi mình đầu tư sớm tí thì chi phí nghiên cứu sẽ thấp hơn so với việc đầu tư trễ :kiz:

Mà blockchain hoá cái diễn đàn khó quá thì làm NFT bán được không ? Mình thích cái emo :cuulong: của mình, có cách nào làm thành thiệt không . Để sắp tới mình có ảo tưởng sức mạnh quá , lỡ thống nhất 2 giới hắc bạch thì mốt ai giữ emo :cuulong: đại diện cho đại đế thân chinh <= đại loại vậy :cuaem:

Mà cái vấn đề bên trên mấy bợn có đồng ý không để mình xuống tiền luôn cho mấy bạn an tâm nghiên cứu không phải lo chuyện tiền bạc ruồi bu. Ơn ạ :4ko:

Còn Vietnamese dream của mình còn muốn thầu luôn hết nguyên cái bảng emo trên chatbox...đại loại như bỏ tiền mua quyền sở hữu trong 1 đoạn thời gian ngắn hạn vậy đó, rồi mốt coan nào muốn xài emo thì phải trả mình token.... Mơ thì mơ vậy, mà không biết có triển được hok :brick:

đệt, thực tế lên  tí người anh em :v

Xin chào các bạnnnnnnnnn !!!!!!

Do uploader có tâm đã xuất hiện nên mình bắt buộc phải tiếp tục theo dòng sự kiện thoy ạ :duyet2: ... cơ mà bị tuột cảm xúc quá do cái emo :cuulong: của mình chưa có trong diễn đàn nên cứ bị ngắt mạch liên tục. Vì thế vẫn rất khó múa phím hầu anh em được... Anh em thông cảm cho xin thêm chút thời gian... :dd:

Cơ mà , trước đây mình cũng đã từng bị coan Phải_Thật_Nhẫn_Tâm dẫn dắt 1 đoạn thời gian . Nên sẵn lúc đang chờ đợi, xin hầu anh em khúc tiếu ngạo ao hồ của mềnh trong 1 sáng ngày cuối từn ợ.:nhac:

Passenger | Let her go

Ed Sheeran - Perfect

Lewis Capaldi - Someone you loved

Ed Sheeran - Photograph

Adele - Someone like you

Ed Sheeran - Shape of You

Charlie Puth - We dont talk anymore

Wiz Khalifa - Roll up

Pink - Just Give Me A Reason

Avicii - Wake Me Up

Alan Walker - Faded

Chronixx - "Skankin' Sweet

Luis Fonsi - Despacito

Đen - Ta cứ đi cùng nhau

Collie Buddz - Love & Reggae

Wiz Khalifa - No Sleep

Alan Walker - Darkside

Bruno Mars - Thats what i lịke

Mưa Tuyết | Jimmii Nguyễn | Jack Vietnam (cover)

Tình Đơn Phương Acoustic Cover - Edward Duong Nguyen Ft Tùng Acoustic

Đen - Lối Nhỏ ft. Phương Anh Đào

Đen ft. Min - Bài Này Chill Phết

6 7 8 9 - Skyler

DSK 808 - 6/2021

Suboi - N-Sao

Maroon 5 - Memories

Hoàng Thuỳ Linh - Để Mị Nói Cho Mà Nghe

Phương Mỹ Chi - Đường Về Quê

Drake - Hotline Bling

Chuyện Đời - JGKiD

Bạn Bè - JGKiD

Bài Ka Tuổi Trẻ - TamKa PKL

Wiz Khalifa - See You Again ft Charlie Puth

The Chainsmokers - Closer

Christina Perri - A Thousand Years

John Legend - All of Me

Clean Bandit - Symphony

The Chainsmokers & Coldplay - Something Just Like This

The Chainsmokers - Dont Let Me Down

Maroon 5 - Beautiful Mistakes ft - Megan Thee Stallion

Nụ Hồng Mong Manh - Rap Version - G5R

Jack - Hồng Nhan

Đời Lạ Lắm À Nghen - Dế Choắt

David Guetta - Titanium ft Sia

Hai Thế Giới full - Wowy & Karik

Jombie - Tây Sơn Hào Kiệt - G5R SQUAD

Thâm Niên - G5R SQUAD

Út Ơi - G5R SQUAD

Lý Cây Bông - Rap Version - Ricky Star

CUATRO TACOS by DJ Lechero (Ambjaay UNO Parody)

Gente de Zona - Mas Macarena

Đen - Mười Năm ft Ngọc Linh

Đen - một triệu like ft.Thành Đồng

Maroon 5 - Dont Wanna Know

Valentin Elizalde - Como Me Duele

:dll: