Jump to content

Recommended Posts

Viết vài dòng cho vui. AE đi coi rồi thì vô chém gió =))

BTW, NO SPOILERS!!!

Mình thấy film này hay, hình ảnh, hiệu ứng đẹp. Bố cục nội dung có hơi lan mang, ko gọn lắm (hóng bản Director's Cut coi sao).

Dàn cast thì chuẩn rồi. Batfleck đúng là batman mà khán giả đáng được xem, có phần vượt hơn Christian Bale.

Con boss cuối thì nó phá còn hơn Zod trong MoS. Cứ bị ăn đập là lại mạnh lên. Mà thấy nó giống mấy con troll trong Chúa Nhẫn.

Âm nhạc thì quả combo Hans Zimmer với Junkie XL ko có chỗ nào chê.

After credit: ko có gì hết, khỏi mất công chờ

Anw, mình nghĩ, nếu như có film riêng của Batman với WW trước BvS thì sẽ hợp lí hơn. BvS làm có phần hơi nóng vội. Edited by drizzle

Mới xem xong tối qua, sẵn làm vài lời luôn :lmao:

1/ Điểm cộng của phim : như chủ thớt đã nói, hiệu ứng hành động của phim rất đã mắt. Batman của thánh Ben đúng là chuẩn éo cần chỉnh, cả về diễn xuất lẫn các pha đánh đấm - kiểu như đấm phát ngất luôn =)), hơn hẳn Bat của Bale - . Âm nhạc mấy đoạn cao trào nghe phê lòi, hình như có 1 đoạn lấy nhạc nền trong The Dark Knight vs The Dark Night Rise nhưng chỉ vài giây và đã cách điệu nó (mình vẫn nhận ra vì mình cực kỳ thích đoạn nhạc nền đó). Ai fan từ trong truyện ra chắc sẽ ko hối tiếc khi đi xem, đoạn cuối combat vs con Doomsday rất epic.

Wonder Women bá đạo hết sức, Sịp đỏ nhìu lần bị cho ăn hành ngập mặt, còn cô thì chém con boss như chơi.

Diễn xuất của Eisenberg trong vài Lex rất hay, cực kết các phân đoạn có anh này.

Giới thiệu các nhân vật khác sẽ vào JL rất khéo léo và vai cameo của Flash khá là... "flash" :v

2/ Điểm trừ ( tiết mục dìm hàng :v)

- Phim như một nồi lẩu thập cẩm, quá nhiều chi tiết nhưng chả dẫn dắt đươc người xem đến mục đích cụ thể. Lan mang quá nhiều...

- Phim cắt cảnh như kiểu nghiệp dư, cắt liên tù tì, cắt 1 cách hụt hẫn.

- Nếu ai mún xem chỉ để chiêm ngưỡng các pha hành động, các đoạn cao trào epic của phim thì thực sự hãy vào rạp khi phim đã đi qua được 1h30'. Vì khoảng thời gian đầu đó, nó chán éo thể tả, toàn nói với nói và như mình đã nói ở 2 ý trên. LẦn đâu tiên đi xem 1 phim SAH mà phải ngồi ngán ngẳm và ngáp. Đặc biệt ở rạp mình xem, có hẳn 5-6 người bỏ về khi phim đi qua được 1 tiếng đồng hồ =)).

- Giống ý của chu thớt, hãng phim nên làm 1 phim riêng về Wonder Woman vs Batman rồi hãy làm phim này. WW chẳng được giới thiệu hay có nhìu đất diễn gì cả. Tự dưng chỉ quay mấy cảnh cho có mặt cô ấy và rồi đoạn cuối cô ấy tự dưng quyết định ở lại Thành phố để hợp thành bộ 3 Trinity combat vs Doomsday, dù đã lên máy bay chuẩn bị bay...đi đâu đó méo biết.

- Mục đích tạo ra Doomsday của Lex không rõ ràng.

- Phim chả có đoạn nào làm khán giả phải cười, dm DC.

- Nội dung chính của phim chính là tổng hợp 3 trailer mà phim đã phát hành trước đó, thề luôn. Đi xem chỉ để biết câu chuyện mở rộng thế nào thôi - ngoài cái chi tiết hết sức làm mình và ko ít người nhạc nhiên ở đoạn cuối. Nhưng mà Siêu Nhân thì ko thể..... =))

Túm váy lại là : phim cũng được nhưng DC làm phim này quá nóng vội, mặc dù phim rất chiều lòng fans nhưng nội dung quá lủng củng. Cá nhân mình chấm phim này 6.5/10 ( trên imdb điểm đang tụt dần và RT thì chê khá thậm tệ)

Vài nhận xét của mình về phim:

1. Giới thiệu nhân vật gượng ép,giống như bị ép vào phim chứ ko có tính dẫn dắt.

2. Diễn xuất của Ben Afleck vẫn vậy, vẫn đơ đơ mà cưng cứng. Còn nhân vật của Batman thì bị dìm ko thương tiếc. Tư chất hiệp sĩ bị mất, cực kì nerd so với con Doomsday. Trong khi có thể thay đổi bằng cách cho Batman trong khi thả dây bay nhảy thì bắn súng kryptonite vào con quái vật. Đằng này, suốt cả trận đánh chỉ toàn là chạy trốn nó.

3. Nhân vật Lex Luthor xây dựng sai. Từ truyện tranh, hoạt hình, và có thể so với thị trấn Smallville thì Lex Luthor rất thâm trầm, điềm tĩnh, và độc ác. Trong khi Lex của Jesse Eissenberg thì tưng tửng giống như the Joker.

4. Lois Lane thì quá già so với Sup. Cô này có nhiều đất diễn nhưng tác dụng lên bộ phim thì ko nhiều.

5. Zack Snyder quá lạm dụng slow motion và phông CGI.

6. Áp đặt yếu tố chính trị lên Sup cũng ko đầy đủ. Khác xa với những gì kì vọng từ trailer. Điều này có thể do bị cắt xén.

Tựu chung lại, phim đỡ hơn Man of Steel (nhạt) nhưng các sự kiện lại quá rời rạc.

Edited by michaellaw

Vài nhận xét của mình về phim:

1. Giới thiệu nhân vật gượng ép,giống như bị ép vào phim chứ ko có tính dẫn dắt.

2. Diễn xuất của Ben Afleck vẫn vậy, vẫn đơ đơ mà cưng cứng. Còn nhân vật của Batman thì bị dìm ko thương tiếc. Tư chất hiệp sĩ bị mất, cực kì nerd so với con Doomsday. Trong khi có thể thay đổi bằng cách cho Batman trong khi thả dây bay nhảy thì bắn súng kryptonite vào con quái vật. Đằng này, suốt cả trận đánh chỉ toàn là chạy trốn nó.

3. Nhân vật Lex Luthor xây dựng sai. Từ truyện tranh, hoạt hình, và có thể so với thị trấn Smallville thì Lex Luthor rất thâm trầm, điềm tĩnh, và độc ác. Trong khi Lex của Jesse Eissenberg thì tưng tửng giống như the Joker.

4. Lois Lane thì quá già so với Sup. Cô này có nhiều đất diễn nhưng tác dụng lên bộ phim thì ko nhiều.

5. Zack Snyder quá lạm dụng slow motion và phông CGI.

6. Áp đặt yếu tố chính trị lên Sup cũng ko đầy đủ. Khác xa với những gì kì vọng từ trailer. Điều này có thể do bị cắt xén.

Tựu chung lại, phim đỡ hơn Man of Steel (nhạt) nhưng các sự kiện lại quá rời rạc.

2. Mình thấy diễn xuất của Ben chính là điểm sáng hiếm hoi của phim đấy :D.

3. Lex này là hình như là đời con bạn ơi :))

- Uh, mình cũng đọc dc Lex Luthor là đời con, thì hẳn Lex Luthor Jr. phải là con của Lex Sr. với Lois Lane mà Lois Lane thì lại làm phóng viên trong phim, bồ của Sup. Ban đầu phim mình có để ý dòng: characters based on DC comics. Nếu build kiểu gắp mỗi chỗ 1 chút thế này thì vui tè

- Ben theo mình chỉ là đỡ hơn phần còn lại thôi bác. Sup đóng nặng đến mức mình ko thấy dc ảnh có cảm xúc gì luôn. Wonder Woman thì xuất hiện nhỏ giọt, Phim này tập trung vào xúc cảm của Ben nhiều nên nhiều người sẽ ưu ái cho ảnh bác ạ :)).

Đã xem, vài nhận xét:

1. 60%-70% thời gian đầu của phim toàn nói là nói ko có hành động gì, dù là dẫn dắt câu chuyện + sử dụng nhạc phim mang tính chất kịch tính để hấp dẫn người xem theo dõi các đoạn đối thoại nhưng rất rời rạc và mục đích dẫn dắt để đi đến cái gì cũng ko thể hiện đc thuyết phục. Mình xem ở rạp kín hết sạch chỗ, ai cũng mong chờ nhưng tới khi quá nửa phim thấy xung quanh đa số đều thất vọng và kêu chán. Mục đích của Zack Snyder có lẽ là để tạo ra 1 bộ phim chất lượng, thỏa mãn khán giả khi kết hợp đc giữa phần hành động đẹp mắt, kèm theo đó là nội dung (đối thoại) sâu sắc, hấp dẫn của các nhân vật nhưng đã ko thành công.

2. Vai Lex diễn viên như cố để thể hiện cái chất giống Joker của Nolan, cảm thấy gượng ép và ko tạo đc chất riêng của nhân vật để khán giả phải nhớ tới và mong chờ ở các phần sau.

3. Batman, Super, Wonder Woman cá nhân thấy diễn ổn ko có gì phải chê.

Fan DC hoặc fan ghiền siêu anh hùng xem thì thấy đc chứ khán giả bình thường sẽ thấy chán, gần như là vậy. Phần hành động ko thể bù đắp nổi cho quá nửa thời lượng đầu của phim.

đã đi về trong 1 tiếng đầu =)) ... thế phần sau nó mới hay à =))

ngày xưa có priest đc 15 phút mình ra ngoài uống cafe luông =))

BvS ko hay như mong đợi, dài & dàn trải, kĩ xảo tuyệt vời ko đỡ nổi cho câu chuyện thiếu kịch tính mâu thuẫn sâu sắc. Giấc mơ của Bat hơi vô duyên. Đoạn cuối & sự cố gắng câu hơi qua Justice League cũng vậy, thiếu duyên. Fim này các siêu anh hùng mơ mộng & tưởng tượng hơi nhiều trong khi thằng người thì vô cùng bá đạo. 1 số băn khoăn:
- sao cứu được Lois Lane mà với Martha thì ko được?
- Bat với Sup bị xỏ mũi dễ vậy ah? Đặc biệt là Bat già đời & bá đạo theo lời đồn đại.
- Vụ tạo ra Doomsday hơi gượng ép.

Nói chung lan man cũng đúng vì tựa BvS mà rồi cuối cùng "thôi 2 ta về chung 1 nhà" đấu với Doomsday.

Mọi người khen WWoman cũng nhiều, mình chỉ nhắc nhỏ là cái bộ giáp đó có tác dụng boobs buff đó, đừng tưởng bở ehehe

(Quan điểm của 1 người ko phải fan comic nên nhiều điều chưa hiểu).

chời tui mua cái vé hết 50k, trong lúc bạn gái đi đà nẵng chơi, đi coi 1 mình mà nghe kể phim toàn nói vậy ko chắc chết quá

chời tui mua cái vé hết 50k, trong lúc bạn gái đi đà nẵng chơi, đi coi 1 mình mà nghe kể phim toàn nói vậy ko chắc chết quá

Tội vãi, bị bạn gái bỏ rơi, đi chơi ĐN ko thèm rủ =))

Tội vãi, bị bạn gái bỏ rơi, đi chơi ĐN ko thèm rủ =))

Thế thì em kiếm hai ba con gấu gì đó để có thời giờ chọc cho nó mad gùi nó bỏ đi "xứ hoa" hóng gió

còn thằng em ở sè gòn hóng bụi cho nó vui :big_smile:

thôi mấy đại ca cho em xin. Coi rồi hãy vô đọc reviews :v

thôi mấy đại ca cho em xin. Coi rồi hãy vô đọc reviews :v

Mình toàn xem review + điểm số trước rồi mới xem :3. Cuối cùng hôm vừa rồi quyết định xem Zootopia, quả là đáng đồng tiền bát gạo :3

Mình toàn xem review + điểm số trước rồi mới xem :3. Cuối cùng hôm vừa rồi quyết định xem Zootopia, quả là đáng đồng tiền bát gạo :3

ta thì thấy ngày thứ 2 cuối tháng giảm giá vé, tầm 7h có phim nào coi phim đó LMAO

Zootopia công nhận hay quá

=.= giờ mới về dc tới nhà. lần sau review nhớ nói rõ là phim dài bỏ mẹ, nhớ ăn trc khi coi T_T

IMDb có runtime mà =))

IMDb có runtime mà =))

wên mất T_T, mấy lần trc đi với bạn gái, có người mang nước, đi 1 mình đói khát rã họng T_T

wên mất T_T, mấy lần trc đi với bạn gái, có người mang nước, đi 1 mình đói khát rã họng T_T

tội phò quá =))

phim nhảm nhí,đang xây dựng nhân vật và tình huống, kiểu không biết phải thêm gì thì cho bừa cảnh hành động vào để cho đỡ mất buồn ngủ

1 tỉ chi tiết thừa, ngay như việc nhận dạng thật là Kent và Wayne, nếu bỏ qua thì cũng chả ảnh hưởng gì, thế mà phải 30' xoay quanh cái này, hoặc chi tiết nổ bùm tòa nhà điều trần cũng chả khác gì, có nổ hay không thì bat vẫn đánh sịp, 1 ông gato và 1 ông ngốc bị Lex đè đầu

tóm lại không biết khi có BD thì khác biệt gì không, chứ phim quá kém về nội dung, hình ảnh và kĩ xảo gỡ gạc được 1 phần (nhưng quá lạm dụng, thà xem thư giãn đơn thuần như Transformers 1 2 còn vui hơn)

và diễn xuất thì dở ẹc (cái này thì không trách bat được vì mặc giáp kín người không thấy được nhiều, còn sịp thì đúng người ngoài hành tinh nên người thường xem không hiểu nổi, còn bà già wonder woman thì có tiềm năng, nhưng trong phim thì chưa thấy gì)

và Lex thì giống Joker quá, không nói tên thì đúng là nhầm thành Joker mất, không rõ nên tính đây là điểm cộng hay trừ?

likeased b4 ndat. guanoman b goin back down dat well wen me boi CAL EL has slept off is kryptonite hangover n done some P90X