Jump to content
drizzle

Review Power Rangers (2017)

Recommended Posts

Mới đi coi film này về. Viết vài dòng tám dóc chơi. (Mình sẽ không spoil nội dung. Các bạn muốn spoil thì vui lòng dùng thẻ spoiler).

Lần cuối coi film 5 ae siêu nhân là cuốn "Mighty Morphin Power Rangers: The Movie" hồi cấp 1. Coi ké thằng nhóc "đại gia" hàng xóm vì mỗi nhà nó có đầu đọc băng VHS. Fast forwarding chục năm sau, mình cắp đít ra rạp coi Power Rangers vì hên đc vé rẻ.

Vắn tắt nội dung film PR mới: 5 cô cậu học sinh cấp 3 vô tình tìm đc 5 Power Coins và cùng nhau tập luyện dưới sự hướng dẫn của Zordon & con robot Alpha 5 (bá đạo hơn mấy con hồi trc) để chống lại Rita Repulsa.

Mình thấy kịch bản film hợp lí, ko quá dài dòng (từ lúc nhặt được coin tới lúc bem nhau). Có thể một số sẽ ko thích vì ~ cảnh hành động hơi ít ỏi. Nhưng với mình như vậy là được. Mình có thời gian hiểu rõ hơn về từng nhân vật, về những trở ngại mà cả nhóm phải vượt qua (cá nhân lẫn tập thể). Sự phát triển tính cách của các nv ko quá gượng ép. Với một film có tính giải trí đơn thuần thì mình thấy như vậy là quá hay. Nhiều bình luận mình đọc trên mạng ví PR như là The Breakfast Club cộng thêm siêu năng lực.

CGI tốt, nhạc cũng hay. Nghe lại bài "Go Go Power Rangers" hồi xưa mà muốn nhảy tưng tưng. Nói chung film này mình chấm 7.5/10 (bonus .5đ vì pink ranger cute quá) :D

Film có 1 cảnh mid-credit, mấy bạn ở lại chờ.